PDA

View Full Version : Chia Sẻ chia sẻ tiếng Việt su760 hàn quốc

QuangNinhGSM
27-11-2012, 22:18
Hôm nay mình xin chia sẻ với các bạn cách cài tiếng việt cho LG SU760, đối với các bạn đã biết thì mình khong nói làm gì, còn mình chia sẻ lên đây để các bạn chưa biết có dịp gặp kèo kiếm cơm!
đối với bài viết : Hội LG Su760 bên tinhte.vn nhiều bạn sẽ khó mà làm theo được, vậy mình xin tổng hợp cách làm lẹ nhất

Trước hết các bạn phải xem máy đang ở android Os bao nhiêu tock hay cook nếu như đang ở 2.2 hoặc 4.0 thì các ban hãy chạy về ver 2.3.5 vì hiện tại mới chỉ có TV ở phiên bản 2.3.5 nếu đã có 2.3.5 rồi thì xới luôn TV
Chuẩn bị
+ Bộ công cụ:http://www.mediafire.com/?x4wkhwq8qjw0lab , bên trong nó gồm có driver, software update, root, recovery (Driver Installer)
+ Fimware 2.3.5 ( nếu máy đã là bản này rồi thì thôi bắt đầu hành sự) hiện tại mình đang úp link 1 chốc nữa mình cho hiển thị

Bắt đầu
I. Driver
Cài hết 3 driver trong thư muc Driver Installer
II. Up rom 2.3.5( nếu mãy đang là 2.3.5 thì bỏ qua bước này)
+ Chạy File KDZ_FW_UPD.exe trong Folder KDZ_FW_UPD, trong phần Type chọn 3GQCT, PhoneMode chọn DIAG, KDZ file chọn file V20F.KDZ.
+ Đưa máy vào Download Mode bằng cách giữ Volume + và cắm cáp USB, nếu lần đầu up rom thì chờ một tí cho PC nhận driver cho điện thoại, từ lần sau trở đi ko cần chờ nữa
+ Sau khi PC đã nhận ra điện thoại ( có thể kiểm tra trong device manager). thì nhấn Launcher software update trên giao diện KDZ_FW_UPD để bắt đầu, chương trình cần vài phút để giải nén KDZ file.
+ Khi chương trình chạy đến số 100 thì ngắt kết nối với PC ( rút cáp USB ra ), có dạng như sau:
14:37:21 : CDMA: wParam = 2004, lParam = 99
14:37:21 : Model Dll Msg Not Found(2004, 99)
14:37:23 : CDMA: wParam = 2004, lParam = 100
14:37:23 : Model Dll Msg Not Found(2004, 100)
14:37:23 : CDMA: wParam = 2001, lParam = 0
14:37:23 : Model Dll Msg Not Found(2001, 0)
Khi nào đến đây thì thoát chương trình và tháo cáp ra .
III Root máy( lamf xong máy có supperuser là xong
1. Trong phần chuẩn bị ta đã down bên trên vào Root Su760
2. Cài đặt Driver ( Bộ công cụ bên trên có đầy đủ Driver, nếu đã cài thì bỏ qua bước này )
3. Chọn chế độ gỡ rối USB ( Setting - Applications - Development - Chọn USB debungging )
4. Kết nối cáp USB, giải nén zip file ( download ở trên Root Su760 ) rồi chạy file Run.bat và làm theo hướng dẫn ( Chỉ la khi nào nó kêu nhấn phím bất kỳ thì nhấn, điện thoại sẽ khởi động lại 3 lần là hoàn tất ).
IV Cài recovery
1. Cũng trong phần chuẩn bị ta bật SU760 CWM Recovery và vào trên tróng phần mềm LGP920_CWM_5.8.1.5_Flasher_WinXP ( chỉ xài cho xp)
chạy nó và để điện thoại khởi động lại 3 lần là xong rùi!!

Bước cuối cùng nè
Mình chưa có time uplick nên các bạn lấy tạm link của bạn tú nhé
Update Link Mediafire cho ai không down đc Fshare:
http://www.mediafire.com/?ry2qvq78wcl7o2t
http://www.mediafire.com/?w6psbsr36aixd9a
Pass giải nén: vuminhtu777
Các bạn đown về rồi ghép nó lại thành 1 file Zip cho vào thẻ nhớ, sau đó các bạn tắt máy tháo pin rồi lại lắp pin vào nhấn đồng thòi nút volume- và nút bật nguồn khi thấy máy rung thì thả cả 2 nút ra chờ cho máy về chế độ recovery , dùng cảm ứng backup lại máy cái này ai trong nghè cũng biết mình ko nói thêm , khi backup xong các bạn vào phần Sdcard tìm lấy file zip của bạn tú vừa mới down về và chạy nó đó chính là rôm tiếng việt.khi máy chạy xong các bạn tiếp tục tắt máy.
+ Vào Recovery bằng tổ hợp phím cứng Volume - & Power, sau khi vào recovery thì chọn Delete all data - rồi Wipe data/Factory reset & Wipe cache Sau đó chọn Reboot to system và tận hưởng thành quả.
Nếu máy không có sóng mình sẽ hướng dân các bạn fix sóng sau , và bản này hiện tại chưa tháy có ai chia sẻ các fix *101# và *102# lên mình cũng ngại nếu các bạn muốn sửa 2 lỗi đó pm trực tiếp qua yahoo:hieuminvn mình sẽ chỉ cho lun chỉ với 1 click trên cảm ứng của Su760 là oke

xuanmobile_tq
27-11-2012, 22:40
Rất chi tiết. Thanks bạn đã chia sẻ. AE gặp kèo lụm lúa thôi...

pipilove
29-11-2012, 20:31
Thank pác .Anh em tranh thủ load về phòng thủ khi nào gặp kèo thì chiến nhé (mn)

nvh_195
08-12-2012, 13:33
bạn ơi up file kdz mình với.thank