PDA

View Full Version : Cần Giúp HTC A9191 bị treo máy xin mọi người giúp

DUONG_ATF
04-10-2012, 19:22
mong mọi người giúp cho em đang dính cây htc a9191 bị treo máy do em riset máy bây giờ bật lên là treo màn hinh htc nên mong mọi ngươì giúp em cách up rom+tool ,rom v4.0 tiêng viẹt luôn em chân thành cảm ơn (thank)

parkwinbi
04-10-2012, 21:38
hix.máy đang chạy bình thường mà reset trong chỗ about à hay anh reset trong fastboot ???
nếu thế thì bạn rút hết thẻ nhớ ra rồi rút sim + hard reset
ko hết nữa thì hãy up lại rom nhé nhớ kiếm bản rom gốc rồi up cho chuẩn nhé
Link up rom tại đây :
http://www.tinhte.vn/threads/548928/

DUONG_ATF
04-10-2012, 21:44
minh reset trong bool nên nhấn nhầm nhấn nó reset song là bị treo luôn mong mọi người upp hộ em tool+rom sẵn muôn nâng cấp luôn lên v4.0 mong moi người giúp đở

DUONG_ATF
05-10-2012, 14:29
mong mọi người giúp cho em đang dính cây htc a9191 bị treo máy do em riset máy bây giờ bật lên là treo màn hinh htc nên mong mọi ngươì giúp em cách up rom+tool ,rom v4.0 tiêng viẹt luôn em chân thành cảm ơn (thank)

lên tiếp mong mọi người giúp

DUONG_ATF
05-10-2012, 20:20
lên tiếp mong mọi người giúp

upp tiep cho các cao thủ giup khách dí quá nên mong các cao thủ giúp cho

DUONG_ATF
06-10-2012, 08:39
upp tiep cho các cao thủ giup khách dí quá nên mong các cao thủ giúp cho

sang ra up up up tiếp mong mọi người cho ý kiến

Á Châu Mobile
06-10-2012, 09:32
Vào lại boot đọc thông số lên đây xem sao bạn. Có thể giúp được bạn :)

VuongKhoaMobile
06-10-2012, 10:03
HTC desire HD . s-off . UP rom ship này (http://shipped-roms.com/download.php?model=Ace&file=RUU_Ace_HTC_WWE_1.32.405.6_Radio_12.28b.60.14 0e_26.03.02.26_M_release_155891_signed.exe), root bằng superoneclick , cài recovery trong market cho nhanh hoặc dùng tool flash recovery . sau đấy load rom cook về install rom

DUONG_ATF
07-10-2012, 15:13
upp tiếp buổi chiều mong các cao thủ giúp tiếp em long vòng mãi nhưng chưa giải quyết được mong các cao thủ cho ý kiến

VuongKhoaMobile
07-10-2012, 22:33
Mang qua anh làm cho 30f là ok

Á Châu Mobile
08-10-2012, 19:50
upp tiếp buổi chiều mong các cao thủ giúp tiếp em long vòng mãi nhưng chưa giải quyết được mong các cao thủ cho ý kiến

Muốn giúp nhưng hình như chủ topic không hiểu những điều mình post từ bài trước thì phải? HTC không phải cứ có firmware là có thể chạy đâu...

DUONG_ATF
08-10-2012, 22:21
quả thật em rất gớ về htc em cũng chưa có thiết bị gì để sửa bool nên cũng nản lở ko may mất bool thì cũng buồn bác ạ nên rất mong bác Á Châu Mobile giúp cho khách nó cũng di quá
và thông tin của máy đây ạ
HBOOT-0.85.007
hay bác cho em yahoo em hỏi bác cho tiện rất cảm ơn bác

parkwinbi
09-10-2012, 22:24
30P như bác kia có mà chạy vào mắt
lỗi treo logo đâu có đơn giản là kiếm đc rom rồi up
nó còn nhiều thứ nữa nhưng chỉ sợ die flash thôi
kiếm rom gốc htc đâu có dễ up rom ship biết bao giai đoạn
Thành thật mà nói tôi luôn muốn bạn hãy mang dt của bạn lên trên hà nội gửi lên thợ cao tay để làm giúp hộ cho chứ đừng tò mò bạn sẽ khó khăn rất nhiều đấy
có thể cơ may chỉ là 50% nếu ko may đang up mà bị mất điện thì xin chia buồn với bạn
mình đã làm rất nhiều htc nhưng khi mình làm thì tâm lý sẵn sàng cho điều xấu nhất có thể sảy ra và quan trọng nhất là bạn nên tự thân vận động chứ đi cầu cứu mình chỉ hưỡng dẫn bạn cái cơ bản còn ứng biến ra sao thì bạn tự phải làm
hãy tự tìm hiểu và quan trọng GSM ko có nhiều cao thủ ở điện thoại đời cao bạn lên các trang tinhte,vào các diễn đàn của cellphone,,,didongmango....ở đó họ đã làm thành công và tổng hợp sãn cho bạn những thứ cần
Chúc bạn may mắn

leduy_mobile
09-10-2012, 23:34
Thành thật mà nói tôi luôn muốn bạn hãy mang dt của bạn lên trên hà nội gửi lên thợ cao tay để làm giúp hộ cho chứ đừng tò mò bạn sẽ khó khăn rất nhiều đấy
có thể cơ may chỉ là 50% nếu ko may đang up mà bị mất điện thì xin chia buồn với bạn
mình đã làm rất nhiều htc nhưng khi mình làm thì tâm lý sẵn sàng cho điều xấu nhất có thể sảy ra và quan trọng nhất là bạn nên tự thân vận động chứ đi cầu cứu mình chỉ hưỡng dẫn bạn cái cơ bản còn ứng biến ra sao thì bạn tự phải làm
hãy tự tìm hiểu và quan trọng GSM ko có nhiều cao thủ ở điện thoại đời cao bạn lên các trang tinhte,vào các diễn đàn của cellphone,,,didongmango....ở đó họ đã làm thành công và tổng hợp sãn cho bạn những thứ cần
Chúc bạn may mắn
úi anh lại chưa biết anh khoa hả hay sao ma lại nói như vậy . Không biết anh giỏi cơ nào có có bao nhiêu box có thể cứu boot nhỉ nhưng anh khoa thì chắc không thiếu á

VuongKhoaMobile
10-10-2012, 14:01
Chúc bạn may mắn

ở đâu cũng có người tài , bạn đừng tự cao quá .
như bạn nói thì chắc bạn cũng không đủ tự tin làm HTC lắm nên đừng fat biểu bừa bãi .
HTC desire HD nếu đúng lỗi sw , tôi đảm bảo với bạn tôi làm 30f xong